Za a iya bayar da wasu ƙayyadaddun marufi bisa ga bukatun abokin ciniki

Oxygen 99.999% mai tsabta O2 Gas Don Lantarki

Ana samun iskar oxygen akan sikelin kasuwanci ta hanyar liquefaction da distillation na gaba na iska. Don iskar oxygen mai girma sosai, sau da yawa ya zama dole a wuce ta hanyar tsarkakewa na biyu da matakan distillation don cire samfurin daga shukar rabuwar iska. A madadin haka, ana iya samar da iskar oxygen mai tsabta ta hanyar amfani da ruwa. Hakanan ana iya samar da ƙarancin iskar oxygen ta amfani da fasahar membrane.

An fi amfani da iskar oxygen don numfashi. A cikin yanayi na al'ada, mutane suna samun iskar oxygen ta hanyar shakar iska don biyan bukatun jiki. Duk da haka, a wasu lokuta na musamman, irin su ayyukan nutsewa, hawan dutse, jirgin sama mai tsayi, kewaya sararin samaniya, da ceton likita, saboda rashin isashshen iskar oxygen ko cikakke a cikin muhalli, mutane suna buƙatar amfani da oxygen mai tsabta ko kayan aiki mai wadata. don kula da rayuwa. Waɗannan yanayi sukan haɗa da yanayi kamar tsayi mai tsayi, ƙarancin iska, ko wurare da ke kewaye waɗanda ke sa shaƙar iska ta yau da kullun ta zama mai wahala ko rashin lafiya. Saboda haka, a cikin waɗannan ƙayyadaddun mahalli, iskar oxygen ya zama maɓalli mai mahimmanci don kiyaye numfashi na yau da kullun a cikin jikin ɗan adam.

Oxygen 99.999% mai tsabta O2 Gas Don Lantarki

Siga

DukiyaDaraja
Bayyanar da kaddarorinGas mai goyan bayan konewa mara launi da wari. Ruwan iskar oxygen launin shuɗi ne mai haske, kuma ƙaƙƙarfan ya zama koɗaɗɗen launin dusar ƙanƙara mai launin shuɗi.
PH darajarMara ma'ana
Matsayin narkewa (℃)-218.8
Wurin tafasa (℃)-183.1
Yawan dangi (ruwa = 1)1.14
Dangantakar tururi mai yawa (iska = 1)1.43
Octanol/water partition coefficientBabu bayanai samuwa
Matsin tururiBabu bayanai samuwa
Wurin walƙiya (°C)Mara ma'ana
zafin wuta (°C)Mara ma'ana
Yanayin zafin jiki (°C)Mara ma'ana
Ƙayyadadden fashewar % (V/V)Mara ma'ana
Ƙarshen fashewar iyaka % (V/V)Mara ma'ana
Yanayin lalacewa (°C)Mara ma'ana
SolubilityDan mai narkewa cikin ruwa
FlammabilityMara ƙonewa

Umarnin Tsaro

Bayanin gaggawa: iskar iskar gas, taimakon konewa. Kwanin silinda yana da saurin jujjuyawa lokacin zafi, kuma akwai haɗarin fashewa. Ruwan Cryogenic suna da sauƙin gudanarwa.
Yana haifar da sanyi.
Class Hazard na GHS: Dangane da Rarraba Sinadarai, Label ɗin Gargaɗi da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun faɗakarwa, samfurin na da iskar gas Class 1; Gas a ƙarƙashin matsin iskar gas da aka matsa.
Kalmar gargaɗi: Haɗari
Bayanin haɗari: na iya haifar ko ƙara konewa; Oxidizing wakili; Gases a ƙarƙashin matsin da za su iya fashewa idan sun zafi:
Matakan kariya:
Kariya: Ka nisanta daga tushen zafi, buɗe wuta, da saman zafi. Babu shan taba a wurin aiki. Abubuwan da aka haɗa, bututu, kayan aiki, da sauransu, an hana su sosai daga mai. Kada kayi amfani da kayan aikin da zasu iya haifar da tartsatsi. Ɗauki matakan hana tsayawar wutar lantarki. Kwantena na ƙasa da na'urorin haɗi. Amsar haɗari: yanke tushen ɗigon ruwa, kawar da duk haɗarin wuta, samun iska mai ma'ana, haɓaka yaduwa.
Amintaccen ajiya: Guji hasken rana kuma adana a wuri mai isasshen iska. Ajiye a keɓe daga rage abubuwa da masu ƙonewa/masu ƙonewa.
Zubarwa: Za'a zubar da wannan samfur ko akwati bisa ga dokokin gida.
Haɗarin jiki da sinadarai: iskar gas tana da kaddarorin konewa da haɓakawa. Gas ɗin da aka matsa, kwandon silinda yana da sauƙi don overpressure lokacin zafi, akwai haɗarin fashewa. Idan bakin kwalbar iskar oxygen ya lalace da maiko, lokacin da iskar oxygen ke fitar da sauri, man zaitun ya yi sauri da sauri, kuma zafin da ke haifar da gogayya tsakanin kwararar iska mai ƙarfi da bakin kwalbar yana ƙara haɓaka halayen iskar oxygen. man shafawa da aka gurbata akan kwalbar iskar oxygen ko matsi na rage bawul zai haifar da konewa ko ma fashewa, ruwa oxygen ruwa ne mai shudi mai haske, kuma yana da karfin paramagnetism. Ruwan iskar oxygen yana sa abin da ya taɓa shi ya lalace sosai. Liquid oxygen kuma wakili ne mai ƙarfi mai ƙarfi: kwayoyin halitta suna ƙonewa da ƙarfi a cikin ruwa. Wasu abubuwa na iya fashewa idan aka nitse cikin ruwa oxygen na dogon lokaci, gami da kwalta. Hatsarin Lafiya: A matsa lamba na al'ada, iskar oxygen na iya faruwa lokacin da iskar oxygen ya wuce 40%. Lokacin da aka shaka kashi 40 zuwa 60% na iskar oxygen, akwai rashin jin daɗi na baya, tari mai haske, sa'an nan kuma ƙarar ƙirji, jin zafi na baya da kuma dyspnea, da tari mai tsanani: edema na huhu da asphyxia na iya faruwa a lokuta masu tsanani. Lokacin da yawan iskar oxygen ya wuce 80%, tsokoki na fuska suna murzawa, kodadde fuska, dizziness, tachycardia, rushewa, sannan kuma dukkanin jiki na tonic convulsions, coma, numfashi na numfashi da mutuwa. Alamar fata tare da iskar oxygen na ruwa na iya haifar da sanyi mai tsanani.
Haɗarin muhalli: mara lahani ga muhalli.

Aikace-aikace

Semiconductor
Solar Photovoltaic
LED
Manufacturing Injin
Masana'antar sinadarai
Maganin Likita
Abinci
Binciken Kimiyya

Samfura masu dangantaka