Za a iya bayar da wasu ƙayyadaddun marufi bisa ga bukatun abokin ciniki

N2O 99.9995% tsarkin Nitrous oxide Gas na Lantarki

Nitrous oxide yawanci ana samun su ta hanyar bazuwar ammonium nitrate. Hakanan ana iya samun ta ta hanyar sarrafa rage nitrite ko nitrate, jinkirin bazuwar subnitrite, ko bazuwar zafi na hydroxylamine.
Nitrous oxide ana amfani da shi a cikin masana'antar lantarki a cikin sinadari mai tururi da ake jibgewa tsarin plasma don silica kuma azaman mai haɓakawa a cikin yanayin shayarwar atomic. Hakanan za'a iya amfani dashi don duba matsewar iska da kuma a matsayin daidaitaccen iskar gas.

N2O 99.9995% tsarkin Nitrous oxide Gas na Lantarki

Siga

DukiyaDaraja
Bayyanar da kaddarorinGas mara launi tare da kamshi mai dadi
Matsayin narkewa (℃)-90.8
Yawan dangi (ruwa = 1)1.23 (-89°C)
Dangantakar tururi mai yawa (iska = 1)1.53 (25°C)
PH darajarMara ma'ana
Matsakaicin zafin jiki (℃)36.5
Matsin lamba (MPa)7.26
Cikakken tururin matsa lamba (kPa)506.62 (-58 ℃)
Wurin tafasa (℃)-88.5
Octanol/water partition coefficient0.35
Wurin walƙiya (℃)Mara ma'ana
Ƙayyadadden fashewar % (V/V)Mara ma'ana
zafin wuta (℃)Mara ma'ana
Ƙananan iyakacin fashewar % (V/V)Mara ma'ana
SolubilityDan kadan mai narkewa cikin ruwa; mai narkewa a cikin ethanol, ether, sulfuric acid mai mai da hankali

Umarnin Tsaro

Bayanin gaggawa: Gas mara launi tare da dandano mai dadi; Gas mara ƙonewa; Oxidizing wakili; Zai iya haifar ko ƙara konewa; Gas a ƙarƙashin matsin lamba, idan mai zafi zai iya fashewa; Dogon lokaci ko maimaita bayyanarwa na iya haifar da lalacewar gabobin; Zai iya lalata haihuwa ko tayin; Yana iya haifar da hangula na numfashi, na iya haifar da bacci ko dizziness.
Rukunin haɗarin GHS: Oxidizing gas 1, gas mai matsa lamba - Gas ɗin da aka matsa, gubar haihuwa -1A, ƙayyadaddun tsarin ƙwayoyin cuta na musamman -3, takamaiman Tsarin gaɓoɓin gaɓoɓin maƙasudi mai yawan bayyanarwa -1.
Kalmar gargaɗi: Bayanin Hazard Hazard: na iya haifar ko ƙara konewa; Oxidizing wakili; Gas a ƙarƙashin matsin lamba, idan mai zafi zai iya fashewa; Zai iya lalata haihuwa ko tayin; Zai iya haifar da haushin numfashi, na iya haifar da bacci ko dizziness; Tsawaitawa ko maimaita bayyanarwa na iya haifar da lalacewar gabobi.
Matakan kariya:
Matakan rigakafi:
--Ma'aikata dole ne su sami horo na musamman kuma su bi ƙa'idodin aiki sosai.
-- An haramta shan taba a wurin aiki sosai.
- Ka nisantar da wuta da zafi.
- Nisantar kayan wuta da masu ƙonewa.
Hana zubar da iskar gas a cikin iskar wurin aiki.
-- Ka guji hulɗa da wakilai masu ragewa.
- Loda haske da saukewa yayin sarrafawa don hana lalacewa ga silinda da kayan haɗi.
- Kar a saki a cikin yanayi.
· Amsa abin da ya faru
-- Idan an shaka, da sauri cire daga wurin zuwa iska mai kyau. Ka kiyaye hanyar iska a sarari. Bayar da iskar oxygen idan numfashi yana da wahala.
Idan numfashi da zuciya sun daina, fara CPR nan da nan. Nemi kulawar likita.
- Tattara leaks.
Idan akwai wuta, dole ne ku sanya na'urar numfashi ta iska, ku sa rigar kariya ta wuta gaba ɗaya, yanke tushen iska, ku tsaya a cikin iska, sannan ku kashe f.ire.
Ma'ajiyar aminci: 

An adana shi a cikin sanyi, iska mai iska, ma'ajiyar iskar gas mara ƙonewa.
- Ma'aunin zafin jiki bai kamata ya wuce 30 ° C ba.
- Ya kamata a adana shi daban daga abubuwa masu sauƙi (mai iyawa) masu ƙonewa da masu ragewa, kuma kada a haɗa su.
-- Wurin ajiya ya kamata a sanye da kayan aikin jinya na gaggawa.
· Sharar gida:
- zubarwa daidai da buƙatun ƙa'idodin ƙasa da na gida masu dacewa. Ko tuntuɓi masana'anta don sanin hanyar zubar da hatsarori na jiki da sinadarai: marasa iya konewa amma mai goyan bayan konewa, oxidizing, maganin sa barci, cutarwa ga muhalli.
Hadarin lafiya:
An dade ana amfani da shi a magani a matsayin maganin sa barci, amma yanzu an rage amfani da shi. Inhalation na cakuda wannan samfurin da iska, lokacin da iskar oxygen ya ragu sosai, zai iya haifar da shaƙewa; Shakar kashi 80% na cakuda wannan samfurin da iskar oxygen yana haifar da sa barci mai zurfi, kuma gabaɗaya babu wani sakamako bayan murmurewa.
Hadarin muhalli: Mai cutarwa ga muhalli.

Aikace-aikace

Semiconductor
Solar Photovoltaic
LED
Manufacturing Injin
Masana'antar sinadarai
Maganin Likita
Abinci
Binciken Kimiyya

Samfura masu dangantaka