Siga

DukiyaDaraja
Bayyanar da kaddarorinGas mara launi tare da wari
Matsayin narkewa (℃)-208.5
PH darajarMara ma'ana
Yawan dangi (ruwa = 1)1.89
Matsakaicin zafin jiki (℃)-39.3
Dangantakar tururi mai yawa (iska = 1)2.46
Matsin lamba (MPa)4.53
Cikakken tururin matsa lamba (kPa)Babu bayanai samuwa
Wurin tafasa (℃)-129
Octanol/water partition coefficientBabu bayanai samuwa
Wurin walƙiya (°C)Mara ma'ana
zafin wuta (°C)Mara ma'ana
Ƙayyadadden fashewar % (V/V)Mara ma'ana
Ƙananan iyakacin fashewar % (V/V)Mara ma'ana
SolubilityMara narkewa a cikin ruwa

Umarnin Tsaro

Bayanin gaggawa: gas mara launi tare da wari; Mai guba, zai iya haifar da konewa; Oxidizing wakili; Gas a ƙarƙashin matsin lamba, idan mai zafi zai iya fashewa; Dogon lokaci ko maimaita bayyanarwa na iya haifar da lalacewar gabobin; Cutarwa ta hanyar shakar numfashi.
Rukunin haɗarin GHS: Oxidizing gas -1, matsa lamba gas - matsawa gas, takamaiman manufa gabobin tsarin guba ta maimaita lamba -2, m guba - inhalation -4.
Kalmar gargaɗi: Haɗari
Bayanin haɗari: zai iya haifar da konewa; Oxidizing wakili; Gas a ƙarƙashin matsin lamba, idan mai zafi zai iya fashewa; Dogon lokaci ko maimaita bayyanarwa na iya haifar da lalacewar gabobin; Cutarwa ta hanyar shakar numfashi.
Matakan kariya:
Matakan rigakafi:
--Ma'aikata dole ne su sami horo na musamman kuma su bi ƙa'idodin aiki sosai.
- An rufe shi sosai don samar da isassun shaye-shaye na gida da cikakkiyar iska.
-- Ana ba da shawarar cewa masu aiki su sa kayan kariya na sirri.
- Hana zubar da iskar gas a cikin iskar wurin aiki.
-- Ka nisantar da wuta da zafi.
-- An haramta shan taba a wurin aiki sosai.
-- Ka nisantar da abubuwa masu ƙonewa da masu ƙonewa.
-- Ka guji hulɗa da wakilai masu ragewa.
--Lokaci mai haske da saukewa yayin sarrafawa don hana lalacewa ga silinda da kayan haɗi.
- Kar a saki a cikin yanayi.
· Amsa abin da ya faru
-- Idan an shaka, da sauri cire daga wurin zuwa iska mai kyau. Ka kiyaye hanyar iska a sarari. Idan numfashi yana da wahala, a nan
Gudanar da iskar oxygen. Idan numfashi da zuciya sun daina, fara CPR nan da nan. Nemi kulawar likita.
-- Tattara leaks.
Idan gobara ta tashi, yanke tushen iska, ma'aikatan kashe gobara suna sanya abin rufe fuska na iskar gas, kuma suna tashi sama a nesa mai aminci don kashe wutar.
Ma'ajiyar aminci:
- An adana shi a cikin ɗakin ajiyar iskar gas mai sanyi mai sanyi.
-- Zazzabi na sito kada ya wuce 30 ℃.
- Ya kamata a adana shi daban daga abubuwa masu sauƙi (mai ƙonewa), rage magunguna, sinadarai masu cin abinci, da sauransu, kuma kada a haɗa su.
-- Wurin ajiya ya kamata a sanye da kayan aikin jinya na gaggawa.
· Sharar gida:
- zubar bisa ga buƙatun da suka dace da dokokin ƙasa da na gida. Ko tuntuɓi masana'anta don tantance ɓangaren zubarwa
Dharma.
Haɗarin jiki da sinadarai: mai guba, oxidizing, na iya haifar da konewa, cutarwa ga muhalli. Dangane da tasiri, gogayya, idan akwai buɗaɗɗen wuta ko wata hanyar kunna wuta yana da matuƙar fashewa. Yana da sauƙi don kunna wuta lokacin da ake hulɗa da abubuwan konewa.
Hadarin lafiya:Yana da ban tsoro ga fili na numfashi. Yana iya shafar hanta da koda. Maimaita ko bayyanar numfashi na dogon lokaci na iya haifar da fluorosis.
Hadarin muhalli:Mai cutarwa ga muhalli.