Za a iya bayar da wasu ƙayyadaddun marufi bisa ga bukatun abokin ciniki

99.999% tsantsa mai ƙarancin gaske xenon Xe gas na musamman

Xenon, alamar sinadarai Xe, lambar atomic 54, iskar gas ce mai daraja, ɗaya daga cikin rukuni na 0 a cikin tebur na lokaci-lokaci. Mara launi, mara wari, mara ɗanɗano, kayan sinadarai ba sa aiki. Yana samuwa a cikin iska (kimanin 0.0087mL na xenon a kowace 100L na iska) da kuma a cikin iskar gas na maɓuɓɓugar ruwa. An rabu da iska mai ruwa tare da krypton.

Xenon yana da ƙarfin haske sosai kuma ana amfani dashi a cikin fasahar hasken wuta don cika photocells, flashbulbs da fitilun matsi na xenon. Bugu da kari, xenon kuma ana amfani dashi a cikin zurfin sa barci, likita ultraviolet haske, Laser, waldi, refractory karfe sabon, misali gas, musamman cakuda, da dai sauransu.

99.999% tsantsa mai ƙarancin gaske xenon Xe gas na musamman

Siga

DukiyaDaraja
Bayyanar da kaddarorinMara launi, mara wari, da iskar iskar gas a zafin daki
PH darajarMara ma'ana
Matsayin narkewa (℃)-111.8
Wurin tafasa (℃)-108.1
Cikakken tururin matsa lamba (KPa)724.54 (-64 ℃)
Wurin walƙiya (°C)Mara ma'ana
zafin wuta (°C)Mara ma'ana
Yanayin zafin jiki (°C)Mara ma'ana
FlammabilityMara ƙonewa
Yawan dangi (ruwa = 1)3.52 (109 ℃)
Dangantakar tururi mai yawa (iska = 1)4.533
Octanol/ruwa rabo coefficient na darajarBabu bayanai
Iyakar fashewa % (V/V)Mara ma'ana
Ƙananan iyakacin fashewar % (V/V)Mara ma'ana
Yanayin lalacewa (℃)Banza
SolubilityDan mai narkewa

Umarnin Tsaro

Takaitaccen Takaitaccen Gaggawa: Gas mara ƙonewa, kwandon silinda yana da saurin jujjuyawa yayin zafi, akwai haɗarin fashewar nau'in haɗari na GHS: Dangane da rarrabuwar sinadarai, lakabin gargaɗi da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai, wannan samfurin iskar gas ne a ƙarƙashin matsin lamba - matsa gas.
Kalmar gargaɗi: Gargaɗi
Bayanin haɗari: Gas a ƙarƙashin matsin lamba, idan mai zafi zai iya fashewa.
Matakan kariya:
Kariya: Ka nisanta daga tushen zafi, buɗe wuta, da saman zafi. Babu shan taba a wurin aiki.
Martanin haɗari:1 Yanke tushen ɗigogi, iskar shaka mai ma'ana, haɓaka yaduwa.
Amintaccen ajiya: Guji hasken rana kuma adana a wuri mai isasshen iska.
Zubarwa: Za'a zubar da wannan samfur ko akwati bisa ga dokokin gida.
Hatsari na jiki da sinadarai: matsewar iskar gas mara ƙonewa, kwandon silinda yana da sauƙi don wuce gona da iri lokacin zafi, kuma akwai haɗarin fashewa. Yawan maida hankali numfashi na iya haifar da shaƙewa.
Tuntuɓar ruwa xenon na iya haifar da sanyi.
Haɗarin lafiya: Mara guba a matsa lamba na yanayi. A babban taro, iskar oxygen an rage matsa lamba kuma asphyxiation yana faruwa. Shakar iskar oxygen da aka haɗe da kashi 70% na xenon yana haifar da rashin jin daɗi mai sauƙi da asarar sani bayan kamar mintuna 3.

Lalacewar muhalli: Babu cutarwa ga muhalli.

Aikace-aikace

Semiconductor
Solar Photovoltaic
LED
Manufacturing Injin
Masana'antar sinadarai
Maganin Likita
Abinci
Binciken Kimiyya

Samfura masu dangantaka